English Language
ปรับปรุงล่าสุด : 5 มีนาคม 2557

รายละเอียดการติดตามผล นักเรียนที่สำเร็จการศึกษาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ปีการศึกษา 2555
มีความสามารถสอบเข้าศึกษาต่อระดับมหาวิทยาลัย
ในระบบสอบตรง,โควตาเรียนดี ก่อนการสอบ Admissions กลาง 2556
ปีการศึกษา 2554
ที่ ชื่อ - สกุล ชื่อสถาบัน ชื่อคณะ
1. นายวิษณ์กมล ชัยวานิชศิริ 1. มหาวิทยาลัยมหิดล
2. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
คณะดุริยางคศิลป์
สังคมศาสตร์พื้นฐานศิลปศาสตร์
2. นางสาวหทัยภัทร คงโพธิ์ จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย อักษรศาสตร์
3. นางสาวพิชญ์สินี ประภาสะโนบล 1. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
2. มหาวิทยาลัยศิลปากร
3. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
สถาปัตยกรรม สาขาออกแบบภายใน
มัณฑนศิลป์ ออกแบบภายใน
ครุอุตสาหกรรม สาขาสถาปัตยกรรม
4. นางสาวธนพร วงศ์เรียน 1.ธรรมศาสตร์
2. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
3. แม่ฟ้าหลวง
วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี สาขาวัสดุศาสตร์
วิทยาศาสตร์ สาขาจุลชีวอุตสาหกรรม
เคมีประยุกต์ สาขาเทคโนโลยีพอลิเมอร์
5. นางสาวกมลภัทร์ กุลวัฒนวรพงศ์ 1. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
2. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
3. มหาวิทยาลัยศิลปากร
ศิลปกรรมศาสตร์ สาขาเครื่องประดับ
วิทยาศาสตร์ สาขาอัญมณีและเครื่องประดับ
มัณฑนศิลป์ สาขาการออกแบบเครื่องประดับ
6. นายนันภพ โตอุรวงศ์ 1. มหาวิทยาลัยพระเจ้าเกล้า พระนครเหนือ
2. สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น
3. มหาวิทบาลัยราชภัฏจันทรเกษม
เทคโนโลยีสารสนเทศ
วิศวกรรมยานยนต์
ดนตรีสากล
7. นางสาวหทัยชนก สัมมาทัต 1. มหาวิทยาลัยศิลปากร
2. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
วิศวกรรมศาสตร์ สาขานาโนและวัสดุชั้นสูง
พยาบาลศาสตร์
8. นายวันฉัตร โชยวุฒิ 1. มหาวิทยาลัยศิลปากร
2. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
วิศวกรรมศาสตร์ สาขาเครื่องกล
วิทยาศาสตร์อุตสาหกรรม
9. นายมณฑล เมธาประยูร 1. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
2. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
วิศวกรรมศาสตร์ สาขาคอมพิวเตอร์
วิศวกรรมโยธา สาขาทรัพยากรน้ำ
10. นายณฐพลร์ พิบูลศุภศริโสภณ์ 1. มหาวิทยาลัยราชภัฏสวนดุสิต
2. มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
วิทยาการจัดการ สาขาบัญชี
วิทยาการจัดการ สาขาบัญชี
11. นายศาศวัต รัตนกุล 1. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล
2. มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล
เทคโนโลยีสารสนเทศ สาขาพัฒนาซอฟต์แวร์
บริหารธุรกิจ
12. นายปุณณวิทย์ เล็กชนาลัยสกุล สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น วิศวกรรมศาสตร์ สาขาคอมพิวเตอร์
13. นางสาวอรสิรี ภัทรคามินทร์ สถาบันเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น บริหารธุรกิจญี่ปุ่น (BJ)
14. นายพิสิษฐ์ พนมอุปถัมภ์ 1. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
2. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
3. สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง
ศิลปกรรมศาสตร์ สาขาออกแบบการสื่อสาร
สถาปัตยกรรมศาสตร์
ครุศาสตร์อุตสาหกรรม
15. นายศาตพัฒน์ เพียรพรเจริญ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง สถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาภาพยนต์สาขาดิจิดอล
16. นางสาวธัญธิตา บุญมาศักดิ์ 1. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
2. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
นักเรียน ทุนเรียนดี วิทยาศาสตร์การอาหารและโภชนาการ
17. นางสาวชนิกานต์ ศิลป์สว่าง มหาวิทยาลัยดุสิตธานี การครัว สาขาศิลปการประกอบอาหาร
18. นางสาวอลิสรา ขจรวิทยา มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร ออกแบบภาพยนต์
19. นางสาวสินจัย ดวงเลิศ มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง วิทยาศาสตร์ สาขาเคมีประยุกต์
20. นางสาวชุติกาญจน์ ศิริสุข มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร การท่องเที่ยวและการโรงแรม
21. นางสาวอริสา อภิชัยเฉลิมวงศ์ 1. มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร
2. มหาวิทยาลัยศิลปากร
บริหารธุรกิจต่างประเทศ
เทคโนโลยีสารสนเทศและการสื่อสาร
22. นางสาวอัญชญา เกิดโมลี มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ (ทุนเรียนดี) บริหารธุรกิจ
23. นางสาวอมรจุฑา อิทธิพูนธนกร มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร คณะวิทยาศาสตร์
24. นายธนบัตร ชื่นจิตต์ มหาวิทยาลัยศิลปกร คณะเทคโนโลยีการอาหาร
25. นางสาวรินทร์ลภัส ไชยวสุพงศ์ มหาวิทยาลัยอัสสัมชัญ (ทุนเรียนดี) คณะบริหารธุรกิจ
26. นางสาวอมาวสี น้อยเจริญ มหาวิทยาลัยมหิดล วิศวกรรมศาสตร์ สาขาเคมี
27. นางสาวรินรดา ตั้งวงษ์ มหาวิทยาลัยศิลปากร โบราณคดี สาขาวิชาภาษาอังกฤษ
28. นายอดิศร เซ็ง มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ SIIT เทคโนโลยีการจัดการ
29. นางสาวพนิดา กระต่ายโพธิ์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ วิทยาการคอมพิวเตอร์
30. นางสาวภาราดา ภู่พูลทรัพย์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้า พระนครเหนือ วิทยาการคอมพิวเตอร์
31. นายกันต์ ตั้งขจรโกศล มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาการจัดการโลจิสติกส์
32. นางสาวศุทธวรี จิตจริงใจ มหาวิทยาลัยมหิดล บริหารธุรกิจ
33. นายปฏิภาณพัฒน์ เพชรอินทร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เศรษฐศาสตร์
34. นายฐิติพันธ์ บุญเกิด มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ วิทยาศาสตร์
35. นายณัฐพงศ์ อัครวงษ์ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ เศรษฐศาสตร์
36. นายนันทพงศ์ สร้อยกวี มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร สถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาภาพยนต์สาขาดิจิดอล
37. นายทศวรรษ คำสวัสดิ์ มหาวิทยาลัยรามคำแหง (Inter) บริหารธุรกิจ
38. นายณฐพลฐ์ พิบูลศุภศริโสภณ 1. มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนดุสิต
2. มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง
การบัญชี
พณิชยศาสตร์การบัญชี
39. นายปิยเมศ แซ่เบ๊ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ นิติศาสตร์
40. นางสาวอรอนงค์ เกตุจำนงค์ มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์ สาธารณสุขศาสตร์ ได้คะแนนเป็นอันดับ 1 ของคณะในการประกาศผล Admission 56
41. นางสาวรัฎฎิการ์ ชัยขจรศิริ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ มนุษยศาสตร์
42. นางสาวจิตติมา ศรีใหม่ มหาวิทยาลัยสงขลานครินทร์ วิทยาการคอมพิวเตอร์
43. นางสาวคงแก้ว จินดา มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร วิทยาศาสตร์ เอกชีวะ
44. นางสาวพิมพ์ฟ้า ศรีธะกูล มหาวิทยาลัยราชภัฎร้อยเอ็ด การจัดการและการโรงแรม
45. นางสาวอภิสรา คตดี มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร ศิลปกรรมศาสตร์ สาขาเครื่องประดับ
46. นางสาวรวิภา มีนิล 1. มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์
2. มหาวิทยาลัยธรรมศาสตร์
เศรษฐศาสตร์
วารสารศาสตร์
47. นางสาววลัยลักษณ์ นาคคง มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาการจัดการ
48. นางสาวพัชรินทร์ เพชรอาวุธ ศึกษาต่อต่างประเทศ  
49. นายนพวินท์ พินิจวรรณ มหาวิทยาลัยราชภัฎจันทรเกษม วิทยาการจัดการ
50. นางสาวพัชรินทร์ โมคา 1. มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร
2. มหาวิทยาลัยราชภัฎจันทรเกษม
ศิลปศาสตร์
มนุษยศาสตร์และสังคม
51. นางสาวณัฐพร ขวนขวาย มหาวิทยาลัยแม่ฟ้าหลวง สถาปัตยกรรมศาสตร์ สาขาภาพยนต์สาขาดิจิดอล
52. นางสาวธนาภา ฉวีรัตน์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนสุนันทา การบัญชี
53. นางสาวชุติกาญจน์ ผาติธรรมพงศ์ มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร การท่องเที่ยวและการโรงแรม
54. นายเศรษฐสิริ วัฒนประดิษฐ์ มหาวิทยาลัยราชภัฎสวนดุสิต การโรงแรม
55. นายจุฬสฤษดิ รัตนาพต มหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒประสานมิตร วิทยาศาสตร์การกีฬา
56. นางสาวสุกัญญา ฉัตรชัยศักดิ์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีสุรนารี วิศวกรรมศาสตร์
57. นางสาวปทุมภรณ์ ปรือปรัง มหาวิทยาลัยราชภัฎพระนคร ดนตรีตะวันตก
58. นายอัครภูมิ พิศาลวานิช มหาวิทยาลัยมหิดล (Inter) บริหารธุรกิจ
59. นางสาวเพ็ญพิชา หินเพชร มหาวิทยาลัยศรีปทุม วิศวกรรมโยธา (สอบได้ทุนเรียนฟรีตลอดหลักสูตร)
60. นางสาวณิชาภา สังขาวสุด มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคล วิศวกรรมโยธา
61. นายณัฐพัชร์ ธนนนท์กิตติยศ สถาบันเทคโนโลยีพระจอมเกล้า เจ้าคุณทหารลาดกระบัง วิศวกรรมการแพทย์

รายชื่อนักเรียนผู้มีความสามารถในการทำคะแนน GAT เชื่อมโยง
ที่ ชื่อ - สกุล วิชาที่สอบ คะแนนเต็ม คะแนนที่ทำได้
1. นายวันฉัตร ไชยวุฒิ GAT 150 150
2. นายมณฑล เมธาประยูร GAT 150 150
3. นายปุณณวิทย์ เล็กชนาลัยสกุล GAT 150 150
4. นางสาวอมาวสี น้อยเจริญ GAT 150 150
5. นางสาวพิชญ์สินี ประภาสะโนบล GAT 150 150
6. นางสาวสินจัย ดวงเลิศ GAT 150 150
7. นางสาวอรสิรี ภัทรคามินทร์ GAT 150 150
8. นางสาววริสรา อภิชัยเฉลิมวงศ์ GAT 150 150
9. นางสาวอรอนงค์ เกตุจำนงค์ GAT 150 150
หมายเหตุ: General Aptitude Test หรือ GAT คือการสอบวัดความถนัดเฉพาะด้าน/วิชาการ สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ www.niets.or.th จัดสอบให้นักเรียน ม.6 ปีละ 2 ครั้ง นักเรียนสามารถเลือกคะแนนครั้งที่ดีที่สุดเป็นองค์ประกอบในการรับสิทธิ์โควตา และสอบตรงตามองค์ประกอบ ที่แต่ละสถาบันเปิดรับสมัคร ก่อนการสอบ Admissions กลาง ทั่วประเทศ ในเดือน เมษายน 2555

ผลการสอบ O- NET ของนักเรียนประถมศึกษาปีที่ 6 ประจำปีการศึกษา 2555
ที่ ชื่อ - สกุล วิชาที่สอบ คะแนนเต็ม คะแนนที่ทำได้
1. ด.ช.ธนกร ธนภูมิสุรกุล ภาษาอังกฤษ 100 100
2. ด.ช.ธีรชัย แซ่ตั้ง คณิตศาสตร์ 100 100
3. ด.ญ.พัฒน์นรี ไชยปัญญา ภาษาอังกฤษ 100 100
4. ด.ญ.ฟ้าใส รุจิรัตน์ ภาษาอังกฤษ 100 100
5. ด.ญ.วริษา สิมะสกุล ภาษาอังกฤษ 100 100
6. ด.ช.วฤธ เดชา ภาษาอังกฤษ 100 100